Idan aka kwatanta da tankunan ruwa na al'ada da hasumiyai, madaidaicin matsi mai tsauri na samar da ruwa yana da fa'ida na tsayayyen matsin ruwa, babban adadin ceton makamashi, ingantaccen aminci, kuma babu gurɓata albarkatun ruwa. Wannan labarin ya ɗauki misali da tashar samar da ruwa ta amfani da na'ura mai ba da wutar lantarki don fitar da famfo guda uku don cimma ruwa mai matsa lamba, kuma yana ba da cikakken bayani ga jerin abubuwan da aka sadaukar da su don samar da ruwa da aikace-aikacen su a cikin tsarin samar da ruwa na yau da kullum.
Gabatarwa
Tsarin samar da ruwa wani abu ne da ba makawa kuma muhimmin bangare ne na samarwa da rayuwa na kasa. Hanyar samar da ruwa ta gargajiya ta mamaye wani yanki mai girma kuma tana da saurin gurbata ruwa. Babban hasara shi ne cewa ba za a iya kiyaye matsa lamba na ruwa akai-akai ba, wanda ya haifar da wasu kayan aiki ba su aiki yadda ya kamata. Fasahar daidaita saurin mitar mai canzawa shine balagaggen fasahar ƙa'idar saurin motsi mara motsi. A cikin buƙatun gaggawa na samar da aminci da ingancin samar da ruwa, warware matsalar samar da ruwa ta matsa lamba ta hanyar daidaita saurin mitar na yau da kullun yana ƙara fahimtar jama'a.
A kan kayan aikin aikace-aikacen yanar gizo da hotuna
Aikace-aikacen kan shafin shine don injin samar da ruwa a Shenzhen. Ana buƙatar mai sauya mitar mitar 4kW ɗaya don sarrafa famfunan ruwa guda uku don cimma ruwa mai matsa lamba akai-akai. Ana buƙatar mai sauya mitar don daidaita saurin ta atomatik bisa ga ainihin yanayin matsa lamba na ruwa kuma ƙayyade ko ana buƙatar shigar da famfo na biyu da na uku don shiga cikin samar da ruwa.
Ka'idar Gudanarwa
tsarin sarrafawa
Tsarin samar da ruwa yana sanye da na'urori masu auna matsa lamba akan gidan yanar gizon samar da ruwa na hukuma, wanda ke canza siginar matsa lamba na ruwa zuwa siginar nau'in nau'in 4-20mA na yanzu wanda aka yarda da mai canzawa. Lokacin da tsarin ke aiki, firikwensin matsa lamba yana gano matsa lamba na ruwa a ainihin lokacin, kuma mai sauya mitar yana karɓar siginar matsa lamba. Bambanci tsakanin ainihin siginar matsa lamba da siginar da aka ba da an daidaita shi don samar da tsarin rufaffiyar madauki. Mai sauya mitar yana daidaita saurin injin famfo ruwa ta hanyar canza mitar ta hanyar fitowar PID. Koyaya, babba da ƙananan iyakoki na saurin aiki na mitar mitar mai canzawa suna iyakance ikon famfo ɗaya don jure kololuwar lokacin amfani da ruwa. The CT110 akai-akai matsa lamba ruwa wadata sadaukar mitar Converter ci gaba da Shenzhen Dongli Sci Tech Innovation Technology Co., Ltd. hadawa na sama halin da ake ciki don fadada samar da ruwa sadaukar dabaru. Ta hanyar relays na mataimaka guda biyu da adadin raka'a da aka kunna, ta atomatik tana daidaita yawan ruwa da ruwa na kwari don tabbatar da matsa lamba na yau da kullum a cikin hanyar sadarwar ruwa da saduwa da bukatun ruwa na masu amfani.
CT110 Bayanin Mahimmancin Bayar da Ruwa
CT110 jerin sadaukar mitar mai canzawa yana da ginanniyar samar da ruwa ta musamman dabaru da ingantaccen sarrafa PID don tabbatar da matsa lamba na ruwa akai-akai. A lokaci guda kuma, ta atomatik tana aiwatar da dabarun ƙarawa da ragi na famfo, kuma ta atomatik daidaita mita yayin ƙarawar famfo da matakan raguwa don tabbatar da cewa matsa lamba na ruwa ya kasance mai ƙarfi kuma mai iya sarrafawa yayin aikin ƙarawa da ragewa.
An yi bayanin dabarun samar da ruwa kamar haka
1. Fahimtar ƙarin famfo: Lokacin da matsa lamba ruwa ya ci gaba da zama ƙasa da matsin da aka saita, mai jujjuya mitar yana haɓaka kuma yana gudana. Lokacin da mai sauya mitar ya hanzarta zuwa madaidaicin ƙarar famfo (F13.01), idan har yanzu matsa lamba na ruwa yana ƙasa da (saita yawan adadin ruwan famfo) (yawan juzu'in juzu'i mai juzu'i F13.02), ana la'akari da cewa adadin famfunan ruwa na yanzu bai isa a yi amfani da su ba, kuma ana buƙatar ƙarin famfo ruwa. Bayan an kai lokacin jinkirin ƙara famfo, mai ba da taimako zai yi aiki, kuma famfo zai gudana.
2. Dabarun taimako na famfo: Sabon famfo da aka ƙara shine fam ɗin mitar wuta, wanda zai iya haifar da saurin haɓakar matsa lamba na ruwa yayin aikin famfo. Don haka, famfon mai canzawa zai rage ta atomatik yayin aikin yin famfo don guje wa wuce gona da iri. Lokacin raguwar famfon mai canzawa a wannan lokacin an ƙaddara ta F08.01.
3. Ma'anar rage yawan famfo: Lokacin da matsa lamba na ruwa ya ci gaba da zama mafi girma fiye da matsa lamba na saiti, mai sauya mitar yana gudana a rage gudu. Lokacin da mai canza mita ya ragu zuwa ma'aunin raguwar famfo (F13.04), idan har yanzu matsa lamba na ruwa ya ragu fiye da (saitin yawan adadin ruwa) + (ƙananan rage yawan karfin juriya F13.05), ana la'akari da cewa yawan famfo na ruwa na yanzu yana da yawa kuma aikin famfo yana buƙatar ragewa. Bayan an kai lokacin jinkirin raguwar famfo, relay na taimako zai yi aiki, kuma famfo zai gudana a wannan lokacin.
4. Rage rangwamen taimako: Sabuwar famfon da aka rage shine famfon mitar wuta, wanda zai iya haifar da saurin raguwar matsa lamba na ruwa yayin aikin rage famfo. Sabili da haka, yayin aiwatar da raguwar famfo, famfo mai canzawa za ta ƙara yawan mita ta atomatik don kauce wa ƙarancin ruwa lokacin ƙara famfo. Lokacin hanzari na famfo mai canzawa a wannan lokacin an ƙaddara ta F08.00.
5. Ma'anar aikin barci: Lokacin da famfunan taimako sun tsaya kuma matsa lamba na ruwa har yanzu yana da girma, mai sauya mitar zai yi aiki a rage gudu. Lokacin da mitar mai sauya mitar ta yi ƙasa da wurin rage yawan famfo, mai sauya mitar zai yi barci ta atomatik kuma maballin zai nuna matsayin "BARCI".
6. Hankalin barci da farkawa: A yanayin barci na mai sauya mitar, lokacin da ruwa ya yi ƙasa, mitar saitin da PID ke ƙididdigewa ya fi yadda ake ƙididdige mitar tashi, kuma matsa lamba na yanzu ya yi ƙasa da (saita yawan karfin ruwa) - (kashi F13.02), ana la'akari da cewa famfo mai sauya mitar yana buƙatar gudu. Bayan jinkirin tashi, famfon mai sauya mitar zai yi barci ya farka.
7. Muhimmancin kula da famfun ruwa: fifikon shigar da famfo ruwa a cikin aiki shine: famfo mai canzawa>auxiliary famfo 1>auxiliary famfo 2. Wato lokacin da ake buƙatar ƙara famfo, da farko ƙara famfo mai canzawa, sa'an nan kuma famfo famfo 1, sannan a ƙarshe famfo famfo 2; Lokacin da ya zama dole don rage famfo, da farko a rage famfo famfo 2, sannan a rage famfo famfo 1, sannan a rage mita mita zuwa barci da jiran aiki.
Gabatarwa zuwa Dongli Sci Tech CT100 Ruwa na Musamman Mai Canjawa
Mai sauya mitar CT110 ya dogara ne akan tsarin kulawa na DSP kuma yana ɗaukar fasahar sarrafa kayan aikin PG kyauta na cikin gida, haɗe tare da hanyoyin kariya da yawa, waɗanda za'a iya amfani da su ga injina masu kama da juna kuma suna ba da kyakkyawan aikin tuƙi. Samfurin ya inganta ingantaccen amfani da abokin ciniki da daidaita yanayin muhalli dangane da ƙirar bututun iska, daidaitawar kayan aiki, da ayyukan software.
Fasalolin Fasaha
◆ Water wadata sadaukar dabaru: Bisa a kan-site aiki yanayi, da ruwa wadata dabaru na samar da karin barga akai matsa lamba iko yi.
◆ Madaidaicin sigar mota na koyon kai: Daidaitaccen koyon kai na jujjuyawar jujjuyawar motsi ko a tsaye, kuskuren sauƙi, aiki mai sauƙi, samar da daidaiton iko mafi girma da saurin amsawa.
Ikon V/F Vectorized: juzu'in juzu'in wutar lantarki ta atomatik, kulawar VF kuma na iya tabbatar da kyawawan halayen juzu'i mai ƙarancin mitoci.
◆ Software na halin yanzu da aikin iyakance ƙarfin lantarki: Kyakkyawan ƙarfin lantarki da sarrafawa na yau da kullun yana rage yawan lokutan kariya ga mai sauya mitar.
◆ Yanayin birki da yawa: Yana ba da yanayin birki da yawa don yin parking cikin sauri.
Babban abin dogaro da ƙira: Tare da babban yanayin zafi mai ƙarfi da matakin kariya mai kyau, ya fi dacewa da yanayin amfani da masana'antar samar da ruwa.
◆ Ayyukan sake kunnawa da sauri: Cimma santsi da tasiri kyauta farawa na injin juyawa.
◆ Atomatik ƙarfin lantarki daidaita aiki: Lokacin da grid ƙarfin lantarki canje-canje, zai iya ta atomatik kula da akai-akai fitarwa ƙarfin lantarki.
Cikakken kariyar kuskure: ayyuka na kariya don wuce gona da iri, wuce gona da iri, rashin ƙarfi, yawan zafin jiki, asarar lokaci, nauyi, da sauransu.
Kammalawa
Aiwatar da fasahar sarrafa mitar juzu'i zuwa fagen samar da ruwa mai matsa lamba, ana ƙara ƙirar sarrafawa mai kwazo don samar da ingantaccen ingantaccen ruwan samar da ruwa. Yin amfani da wannan keɓaɓɓen mai jujjuyawar mitar don haɗa tsarin kula da ruwa na atomatik yana da fa'idodin ƙarancin saka hannun jari, babban aiki da kai, cikakken ayyukan kariya, aiki mai dogaro, aiki mai sauƙi, gagarumin ceton ruwa da tasirin makamashi, musamman don ingancin ruwa ba tare da haifar da gurɓataccen gurɓataccen abu ba, kuma yana da kyakkyawan ƙimar farashi.







































