Sake mayar da martani daga mai siyar da naúrar yana tunatar da ku cewa a cikin tsarin daidaita saurin mitar mai canzawa, lokacin da nauyin injin ya kasance mai yuwuwar ƙarfin kuzari, kamar raka'o'in famfo filin mai, hawan ma'adinai, da sauransu; Ko manyan lodin inertia kamar fanfo, bututun siminti, injunan daidaita ma'auni, da sauransu; Lokacin da ake buƙatar kayan aikin birki cikin sauri don masana'antar ƙarfe, manyan injina na gantry, injunan kayan aikin injin, da sauransu, babu makawa motar tana aiwatar da tsarin samar da wutar lantarki. Wato, sojojin waje suna jan na'urar rotor ko kuma a kiyaye lokacin rashin aiki, yana haifar da ainihin saurin injin ɗin ya fi saurin fitowar saurin aiki tare da mai sauya mitar. Za a adana makamashin lantarkin da motar ke samarwa a cikin ma'aunin tace bas na DC na mai sauya mitar. Idan ba a cinye wannan makamashin ba, wutar lantarkin bas ɗin DC za ta tashi da sauri, yana shafar aiki na yau da kullun na mai sauya mitar.
Naúrar ra'ayin makamashi, ta hanyar gano wutar lantarki ta motar DC ta atomatik na mai sauya mitar, tana juyar da wutar lantarkin DC na mahaɗin DC na mitar mai sauya mitar zuwa wutar AC wanda ke cikin mitar da lokaci ɗaya da ƙarfin wutar lantarki. Naúrar amsawar makamashi na mai sauya mitar tana haɗe zuwa grid AC bayan mahaɗin tace amo da yawa, ta haka ne aka cimma manufar mayar da martani ga grid. Sashin amsawar makamashi na mai sauya mitar ya faɗi cewa wutar lantarki da aka dawo da ita zuwa grid ta kai fiye da kashi 97% na makamashin da aka samar, ta yadda za a ceto wutar lantarki.
Ka'ida da halaye na sashin amsawar makamashi mai ƙarfi
1. Yarda da yanayin AC-DC-AC kai tsaye high ƙarfin lantarki (high high) yanayin, babban maɓallin kewayawa shine IGBT. Hivert yvf high-voltage inverter yana ɗaukar jerin haɗin raka'o'in wutar lantarki da hanyar haɓaka igiyar ruwa.
2. Naúrar wutar lantarki tana amfani da IGBT don daidaitawar aiki tare, kuma mai sarrafa daidaitawar daidaitawa yana gano ƙarfin shigar da grid ɗin naúrar a ainihin lokacin. Hoton naúrar martanin makamashi na mai sauya mitar ana amfani da shi don samun lokacin shigar da wutar lantarki ta hanyar amfani da fasahar sarrafa lokaci-kulle. Ta hanyar sarrafa bambance-bambancen lokaci tsakanin bututun sauya inverter rectifier da wutar lantarki, ana iya sarrafa kwararar wutar lantarki tsakanin grid da rukunin wutar lantarki. Lokacin jujjuyawar, sashin wutar lantarki yana mayar da makamashin lantarki zuwa grid, yayin da akasin haka, ana shigar da wutar lantarki cikin naúrar wuta daga grid. Girman ikon wutar lantarki kai tsaye ya yi daidai da bambancin lokaci. Girma da alkiblar wutar lantarki ana ƙaddara ta hanyar ƙarfin naúrar. Dangane da gyaran aiki tare, gefen gyaran yana daidai da na'ura mai ba da amsa ga kuzari na mai daidaita mitar kurayen wutar lantarki. Bambancin lokaci tsakanin grid na wutar lantarki da inverter wanda yayi daidai da girma da shugabanci na wutar lantarki yana samuwa ta hanyar karkatar da ke tsakanin ƙarfin naúrar da ƙimar saitin naúrar ta hanyar tsarin PID.
Gyaran martanin makamashi na tsofaffin kayan aikin sinadarai ba zai iya tabbatar da sabuwar rukunin martanin makamashi mai ƙarfi da aka haɓaka ba, har ma da gudanar da gwaje-gwajen tsufa akan samfuran rukunin martanin makamashi mai ƙarfi a ƙarƙashin yanayi daban-daban. Ƙungiyar gwaji za a iya haɗawa da nauyin RL na kayan aikin tsufa don gudanar da gwaje-gwajen aiki akan samfurori. Sanya aikin samfurin ya fi kwanciyar hankali da cikakke.







































