Babban aikin na'urar amsa gaggawa ta lif

Masu samar da kayan aikin ceton makamashi na Elevator suna tunatar da ku cewa waɗanda ke yawan hawan lif sun san cewa masu hawan hawa na buƙatar kulawa da kulawa akai-akai don kiyaye ayyukansu na yau da kullun da aminci. Gyaran lif yana kula da aikin sa na yau da kullun. A cikin yanayi na gaggawa kamar katsewar wutar lantarki, gobara, da sauransu. Ana buƙatar na'urar gaggawa ta lif don sarrafa ta.

Bugu da kari, tare da bunkasa fasahar kere-kere da kuma wayar da kan jama'a game da kare muhalli, a hankali na'urorin da ake kira kore da makamashin lantarki sun shiga idon mutane. Na'urar ba da amsa ta gaggawa ta elevator a zahiri tana haɗa aikin amsa lif tare da aikin samar da wutar lantarki na gaggawa cikin tsari ɗaya. Daga hangen zaman lafiya da kiyayewa na makamashi, ana iya samun wutar lantarki ta gaggawa ga masu hawan hawa; Hakanan yana iya samun amsawar elevator, yadda ya kamata ya canza ƙarfin wutar lantarki da aka sabunta da aka adana a cikin capacitor inverter capacitor zuwa wutar AC tare da mayar da shi zuwa grid, mai da lif ya zama koren "tashar wutar lantarki" don samar da wutar lantarki ga wasu kayan aiki. Don haka menene babban aikin na'urar ba da amsa ta gaggawa?

1. Yadda ya kamata kunna na'urorin gaggawa

Ƙaddamar da laifuffukan grid ɗin wutar lantarki shine babban dalilin mayar da martani na na'urorin gaggawa, kuma ƙaddamar da grid ɗin wutar lantarki na waje a lokacin kuskuren lif na yau da kullun ba shi da amfani. Wasu masana'antun suna yaudarar masu amfani kawai ta hanyar gabatar da manufar "na'urorin ceton gaggawa". Ta yaya za a yi amfani da sauƙi mai sauƙi na duba da'irar aminci na lif da da'irar kulle kofa don kunna na'urar "gaggawa" don kammala aikin ceto don rashin aiki da ke faruwa lokacin da lif ya daina aiki ba zato ba tsammani saboda kuskuren matakin tsayi?

Babban aikin na'urorin ceto na gaggawa na lif shine don gano yadda ya kamata a gazawar wutar lantarki da kuma dogaro da kai wajen ceton gaggawa. Koyaya, saboda matsaloli da yawa a cikin amfani da aikace-aikacen da'irar gano asarar lokaci, wasu samfuran masana'antun ba za su iya gano asarar lokaci yadda ya kamata ba kuma ba za a iya farawa ba. Shigar da na'urorin gaggawa shima bashi da inganci.

2. Amintaccen kammala ceton gaggawa

Amintaccen kammala ceton gaggawa abin jin daɗi ne ga wasu samfuran a kasuwa. A lokacin yanayi na gaggawa, ya kamata a kula da saurin motsi na lif don tabbatar da aminci, wanda shine yanayin kayan aiki na gaggawa. Wasu na'urorin gaggawa suna la'akari da cancantar samfurin kawai lokacin da lif zai iya matsawa zuwa wurin kofa yayin karɓar mai amfani, ba tare da gudanar da ingantaccen gwaji da hukunci akan adadin fasinjojin lif da ƙarfin baturi ba. Lokacin da fasinjoji suka kai cikakken lodi ko ƙarfin baturin ya ragu, asarar iko na iya faruwa, wanda zai iya haifar da haɗari saboda rashin kulawa.

3. Mahimmancin tasiri na ceton makamashi

Na'urar ba da amsa ta gaggawa ta lif tana ɗaukar algorithms na ci gaba don cimma cikakkiyar amsawar makamashin sine da kuma fitowar wutar gaggawa ta mataki uku. Canza ƙarfin wutar lantarki na DC da aka sabunta yayin aikin haɓakawa zuwa wutar lantarki ta AC wanda aka daidaita tare da grid ɗin wutar lantarki da aika shi zuwa grid, ƙarfin dawo da makamashi mai ƙarfi ya kai 97.5%, tare da mahimman tasirin ceton makamashi da ingantaccen ƙarfin ceton makamashi na 20-50%; Na'urar tana da reactor da tace amo, wanda za'a iya haɗa shi kai tsaye zuwa grid ɗin wuta ba tare da haifar da tsangwama ga grid ɗin wutar lantarki da kayan lantarki da ke kewaye ba; A lokaci guda ɗaukar fasahar keɓewar lantarki don keɓe baturi daga wutar lantarki mai mataki uku, yana tabbatar da amincin duka baturi da mai sauya mitar.

Samar da ceton gaggawa na lif, kulawar madauki, gano saurin aiki na gaggawa, da hana wuce gona da iri yayin ceton gaggawa sune mafi mahimmancin buƙatu. Bugu da kari, samar da samfuran "aminci, karko, kuma abin dogaro" shine mafi mahimmancin yanayin tabbatar da amincin lif. Yin amfani da na'urorin gaggawa na martani na lif ba wai kawai yana tabbatar da aminci a cikin yanayin gaggawa ba, har ma yana da gagarumin tasirin ceton kuzari a amfani da lif na yau da kullun. A lokaci guda, zai iya rage zuba jari ko amfani da kayan sanyaya, ƙananan gazawar lif, rage farashin kula da lif, da tsawaita rayuwar sauran abubuwan da ke cikin ɗakin injin, adana farashin kulawa.