Masu kawo canjin mitar na musamman suna tunatar da ku cewa tare da ƙara yaɗuwar aikace-aikacen masu sauya mitar, ayyukansu da fasahar su ma suna haɓaka cikin sauri, galibi suna nunawa a cikin waɗannan fannoni:
(l) Modularization. Ƙirƙirar sabbin masu sauya mitoci ya sami babban ci gaba. Module Power Integrated (ISPM) don maƙasudin maƙasudin mitar mitoci gabaɗaya yana haɗa da'irori masu gyara, da'irori inverter, da'irar sarrafa dabaru, da'irar tuƙi da da'irar kariya, da da'irar wutar lantarki zuwa cikin tsari ɗaya, yana haɓaka aminci sosai.
(2) Kwarewa. Domin ingantacciyar amfani da fasahar sarrafa ta ta musamman da kuma biyan buƙatun sarrafawar kan-site gwargwadon yuwuwar, sabon mai sauya mitar ya samo samfura na musamman da yawa, kamar fan, famfo na ruwa, ƙirar ƙwanƙwasa na musamman, na'urar gyare-gyaren allura ƙwararrun samfura, da lif ƙwararrun ƙirar ƙira na musamman don injin yadi, matsakaicin mitar mitar, gogayya ta locomotive, da sauransu.
(3) tushen software. Ayyukan tushen software na sabon mai sauya mitar ya shiga mataki mai amfani, kuma ana iya samun ayyukan da ake buƙata ta hanyar ginanniyar shirye-shiryen software. Mai sauya mitar yana sanye take da software na aikace-aikacen zaɓi daban-daban don saduwa da buƙatun sarrafa tsari na kan layi, kamar software mai sarrafa PID, software na sarrafa tashin hankali, software mai sarrafa aiki tare, software mai saurin bin sauri, software na gyara mitar mitar, software na sadarwa, da sauransu.
(4) Sadarwar Sadarwa. Sabuwar mai sauya mitar tana sanye take da RS485 dubawa, wanda zai iya samar da hanyoyin sadarwa masu dacewa da yawa da goyan bayan ka'idojin sadarwa daban-daban. Ana iya sarrafa mai sauya mitar ta kwamfuta da sarrafa ta, kuma tana iya sadarwa tare da cibiyoyin sadarwa na bas daban-daban kamar Lonworks, Interbus, Device et, Modbus, Profibus, Ethernet, CAN, da sauransu ta hanyar zaɓuɓɓuka. Kuma yana iya tallafawa da yawa ko kowane nau'in bas ɗin filin ta hanyar zaɓuɓɓukan da aka bayar.
(5) Karancin hayaniyar lantarki da shuru. Sabuwar mai jujjuya mitar tana ɗaukar hanyar SPWM mai ɗaukar nauyi mai girma don samun nutsuwa. A cikin da'irar inverter, ana amfani da fasahar sarrafa canjin sifiri na yanzu don inganta yanayin motsi, rage jituwa, da kuma bin ka'idodin kasa da kasa dangane da daidaitawar wutar lantarki (EMC), samun canjin makamashi mai tsabta.
(6) Mai amfani da hoto mai hoto. Baya ga menu na saukewa na yau da kullun, kwamitin aiki na sabon mai sauya mitar yana kuma ba da sa ido da ayyukan aiki kamar kayan aikin hoto da menu na Sinanci.
(7) Matakan gyara kuskuren jagora. Sabon nau'in mai sauya mitar mitar yana da jagorar gyara kurakurai mai ƙarfi na ciki kuma yana jagorantar matakan gyara ma'aikaci, ba tare da buƙatar haddace sigogi ba, yana nuna cikakkiyar sauƙin aiki. Tare da haɓaka fasahar sauya mitar, daidaitawa da kai na sigogin mai sauya mitar zai zama mai amfani.
(8) jadawali Trend jadawali. Taswirar yanayin siga na sabon mai sauya mitar na iya nuna matsayin aiki na ainihin lokaci, kuma ana iya lura da sigogin aiki da yin rikodi a kowane lokaci yayin aiwatar da gyara kuskure.
2. Jagoran ci gaba na gaba na masu juyawa mita
(l) Ƙara inganta ka'idar sarrafawa da haɓaka dabarun sarrafawa. Duk da cewa sarrafa vector da sarrafa karfin wutar lantarki kai tsaye sun inganta aikin tsarin sarrafa saurin AC, har yanzu akwai wurare da yawa da ke buƙatar ƙarin bincike. Za'a iya ci gaba da ikon sarrafawa nan gaba da yawan masu canza wuri, hade da fasahar sarrafawa da yawa, sadarwar kai tsaye, suna da sauƙin sauya kanmu "da sauƙin yin amfani da su.
(2) Babban saurin cikakken iko na dijital. Tare da aikace-aikacen masu kula da dijital dangane da 32-bit high-gudun microprocessors, sabbin fasahohin aikace-aikacen na'urar lantarki, tsarin aiki na Windows, software daban-daban na CAD, da software na sadarwa an gabatar da su cikin fasahar sarrafa mitar, yana ba da damar sarrafa algorithms iri-iri, saitin kai tsaye, ayyukan sarrafawa da aka ƙera da yardar kaina, dabarun shirye-shiryen hoto, da sauran fasahar sarrafa dijital da za a gane.
(3) Fasahar aikace-aikacen sabbin na'urorin lantarki. Tare da haɓaka sabbin na'urori masu sauya wutar lantarki, kashe fasahar tuƙi, fasahar inverter PWM dual, fasahar PWM mai sassauƙa, cikakkiyar fasahar sarrafa dijital ta dijital, fasaha mai tsauri da tsauri na yau da kullun na haɓaka fasahar haɓaka haɓaka, sarrafa haske da fasahar jawo wutar lantarki, kazalika da haɓakar zafin jiki da fasahar watsar zafi da sauri.
(4) Babban iya aiki da ƙaramin ƙarar masu juyawa. Tare da haɓaka sabbin na'urorin lantarki na wutar lantarki, amfani da na'urorin wutar lantarki masu hankali ga yara da haɓaka iya aiki da ƙananan ƙananan masu juyawa za su kasance a hankali a hankali.
(5) Ƙari cikin layi tare da buƙatun kare muhalli, zama 'samfurin kore' na gaskiya. Fasahar dacewa ta lantarki na masu sauya mitoci na samun ƙarin kulawa. Dangane da warware ƙaramar ƙarar hayaniyar masu sauya mitar, mutane suna binciko hanyoyin warware matsalar hasken wutar lantarki da kuma matsalolin gurɓacewar yanayi na masu sauya mitar, kuma sun sami sakamako mai kyau. Na yi imani cewa nan gaba kadan, "koren samfur" za a nuna masu sauya mitar ga mutane.
(6) Aikin na'urar mai sauya mitar mai daidaita makamashin na'urar shine don canza makamashin injiniya (mai yuwuwar kuzari, kuzarin motsa jiki) akan nauyin motsi zuwa makamashin lantarki (sabuwar wutar lantarki) ta hanyar na'urar amsawar makamashi da mayar da ita zuwa grid ɗin wutar AC don amfani da sauran kayan lantarki da ke kusa, ta yadda tsarin tuƙin motar zai iya rage yawan amfani da wutar lantarki a cikin raka'a guda, ta haka ne don samun nasarar samar da makamashi.







































