bambanci tsakanin mai sauya mitar amfani da naúrar amsawa da naúrar birki

Raka'o'in martani suna ceton kuzari, amma dole ne su cika buƙatun ingancin grid; Ƙungiyoyin birki sun dace kawai don ƙarancin farashi, birki na ɗan gajeren lokaci ko yanayin grid mara kyau.

Ƙa'idar Aiki

Naúrar birki: Ƙarfin wutar lantarki da ake samu lokacin da juriya ke cinye birki, wanda ke jujjuya zuwa sakin makamashin zafi.

Naúrar martanin makamashi: ana juyar da ƙarfin birki zuwa AC a daidai wannan mita da ƙarfin lantarki kamar grid, wanda aka mayar da shi zuwa grid don sake amfani da shi.

Bambance-bambance a cikin ingancin makamashi.

Yawan amfani da makamashin birki ya yi yawa, wutar lantarki ta lalace;

Naúrar martani ta tanadi makamashi, na iya rage farashin aiki na tsarin.

Abubuwan da suka dace

Ƙungiyar birki ta dace da birki na ɗan gajeren lokaci ko lokatai mara ƙarfi;

Raka'o'in martani sun dace da birki akai-akai ko kayan aiki masu ƙarfi (misali cranes, elevators).

Farashin da rikitarwa.

Tsarin naúrar birki yana da sauƙi, ƙananan farashi;

Raka'o'in martani suna buƙatar fasahar haɗin gwiwar grid, wanda ke da tsada amma yana da fa'idodi na dogon lokaci.

Bukatun dumama

Ƙungiyoyin birki suna buƙatar ƙarin ƙirar sanyaya;

Naúrar amsa ba ta da matsala.

Takaitawa: sashin amsawa ya fi dacewa da kuzari kuma yana da alaƙa da muhalli, sashin birki yana da tattalin arziƙi kuma mai sauƙin kiyayewa, kuma zaɓin yana buƙatar auna shi daidai da ainihin buƙatun.