kiyayewa don amfani da masu canza mitar a cikin cranes

Tunatarwa daga ƙwararrun masu ba da jujjuya mitar mitoci a cikin masana'antar ɗagawa: Masu sauya mitar crane sune na'urorin sarrafa wutar lantarki waɗanda ke amfani da fasahar jujjuya mitar da fasahar microelectronics don sarrafa injin AC ta canza mitar samar da wutar lantarki ta injin. Mai sauya mitar ya ƙunshi gyara (AC zuwa DC), tacewa, jujjuya (DC zuwa AC), sashin birki, naúrar tuƙi, naúrar ganowa, microprocessor unit, da dai sauransu.

1. Lokacin zabar mai sauya mitar, ya kamata a ƙayyade maki masu zuwa:

1) Manufar ɗaukar jujjuya mitar; Ikon matsa lamba na yau da kullun ko sarrafa halin yanzu, da sauransu.

2) Lokacin amfani da na'ura mai jujjuya don fitar da injin mai sauri, ƙari na haɗin kai mai girma yana ƙara ƙimar fitarwa na yanzu saboda ƙananan amsawar motar mai sauri. Lokacin zabar mai canza mitar don injuna masu sauri, Wuxi Qide Electric Machinery Co., Ltd. yana da ɗan ƙaramin ƙarfi fiye da zaɓin injina na yau da kullun.

3) Matsala mai daidaitawa tsakanin mai sauya mita da kaya;

I. Daidaitawar wutar lantarki; Ƙarin ƙarfin lantarki na mai sauya mitar ya dace da ƙarin ƙarfin lantarki na kaya.

II. Daidaitawa na yanzu; Famfu na centrifugal gama gari, ƙarin halin yanzu na mai sauya mitar yayi daidai da ƙarin na yanzu na motar. Don abubuwa masu ban mamaki kamar famfo mai zurfi na ruwa, ya zama dole a koma zuwa sigogin aikin injin don tantance halin yanzu inverter da nauyi bisa matsakaicin halin yanzu.

III. Ƙunƙarar igiyar wuta; Wannan yanayin na iya faruwa a ƙarƙashin nauyin juzu'i na yau da kullun ko tare da shigarwa na ragewa.

4) Nau'in nauyin nau'in mai sauya mita; Don famfo irin su famfo na vane ko famfo mai girma, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga madaidaicin aiki na kaya, wanda ke ƙayyade hanyar amfani.

5) Game da wasu yanayi na ban mamaki na amfani, kamar yanayin zafi da tsayi, wannan na iya haifar da raguwar ƙarfin mai sauya mitar, kuma ana buƙatar faɗaɗa ƙarfin mai sauya mitar da gear guda ɗaya.

6) Idan mai sauya mitar yana buƙatar yin aiki tare da dogon igiya, yakamata a ɗauki matakan danne tasirin doguwar kebul akan ƙarfin haɗin ƙasa da hana ƙarancin fitarwa daga mai sauya mitar. Don haka, a irin wannan yanayi, ya kamata a faɗaɗa ƙarfin mai sauya mitar ta mataki ɗaya ko kuma a shigar da na'urar fitarwa a ƙarshen fitarwa na mai sauya mitar.

2. Kariya ga mita converters a high yanayin zafi

Abubuwan buƙatun muhalli na gabaɗaya don masu sauya mitar sune: mafi ƙarancin yanayin yanayi na -5 ℃, matsakaicin zafin yanayi na 40 ℃. Akwai bincike da ke nuna cewa gazawar adadin masu sauya mitar ya karu sosai tare da zafin jiki, yayin da rayuwar sabis ke raguwa da zafin jiki. Lokacin da yanayin yanayi ya ƙaru da digiri 10, rayuwar sabis na masu sauya mitar za ta ragu. Lokacin rani lokaci ne na matsalolin musanya mitoci akai-akai. Don tabbatar da cewa mai jujjuya mitar na iya yin aiki a tsaye da dogaro na dogon lokaci, maɓalli shine karewa da kiyaye shi akai-akai.

1. A hankali saka idanu da yin rikodin duk sigogin nuni akan mahaɗin injin mutum na mai sauya mitar, kuma da sauri ba da rahoton duk wani rashin daidaituwa.

2. Lokacin da yawan zafin jiki ya yi girma a lokacin rani, wajibi ne don ƙarfafa iska da zafi mai zafi na wurin shigarwa na mai sauya mita. Tabbatar cewa iskar da ke kewaye ba ta ƙunshi ƙura da yawa, acid, gishiri, iskar gas da masu fashewa ba.

3. A lokacin aiki na yau da kullun na mai sauya mitar, daidaitaccen takarda A4 mai kauri ya kamata ya sami damar tsayawa da ƙarfi ga allon tacewa a mashigar gidan hukuma.

4. Samun iska da hasken wuta a cikin dakin jujjuyawar mita dole ne su kasance masu kyau, kuma kayan aiki na iska da kayan zafi (kwandon iska, masu shayarwa, da dai sauransu) dole ne su iya aiki akai-akai.

5. Ya kamata a tsaftace allon tacewa a ƙofar gidan inverter sau ɗaya a mako; Idan akwai ƙura mai yawa a cikin yanayin aiki, ya kamata a rage tsawon lokacin tsaftacewa bisa ga ainihin halin da ake ciki.

6. A hankali saka idanu da kuma rikodin yanayin zafin jiki na dakin jujjuya mita, wanda yakamata ya kasance tsakanin -5 ℃ da 40 ℃. Hawan zafin jiki na mai canzawa lokaci ba zai iya wuce 130 ℃ ba.

7. Dole ne a kiyaye ɗakin jujjuya mita mai tsabta da tsabta, kuma ya kamata a tsaftace shi a kowane lokaci bisa ga ainihin halin da ake ciki a wurin.

8. Lokacin rani lokacin damina ne, don haka yana da mahimmanci a hana ruwan sama shiga cikin injin inverter (kamar shiga ta hanyar iskar wutsiya).

3. Inverter rufe kariya

1. A hankali saka idanu da yin rikodin sigogi daban-daban na nuni akan allon taɓawa na mai sauya mitar, kuma da sauri ba da rahoton duk wani rashin daidaituwa.

2. The zafin jiki na iska kanti na inverter ikon naúrar hukuma ba zai iya wuce 55 ℃.

3. Ya kamata a tsaftace allon tacewa a ƙofar gidan inverter sau ɗaya a mako; Idan akwai ƙura mai yawa a cikin yanayin aiki, ya kamata a rage nisa mai tsabta bisa ga ainihin halin da ake ciki.

4. Samun iska da hasken wutar lantarki na dakin jujjuyawar mita yana buƙatar zama mai ban sha'awa, kuma kayan aiki na iska na iya aiki akai-akai.

5. Wajibi ne don kiyaye ɗakin jujjuya mita mai tsabta kuma tsaftace shi a kowane lokaci bisa ga ainihin halin da ake ciki a wurin.

6. A hankali saka idanu da kuma rikodin yanayin zafin jiki na dakin jujjuya mita, wanda yakamata ya kasance tsakanin -5 ℃ da 40 ℃.

7. A lokacin aiki na yau da kullun na mai sauya mitar, daidaitaccen takarda A4 mai kauri ya kamata ya iya manne da allon tacewa a mashigar ƙofar majalisar.

4. Tsare-tsare don amfani da rufewar mita

1. Tsare haɗin haɗin kebul na ciki na mai sauya mitar kowane wata shida bayan watanni shida.

2. Bayan an kammala aikin gwaji na mai sauya mitar, ya kamata a sake duba ƙudan zuma na igiyoyi na ciki na mai sauya mitar kuma a ƙarfafa su.

3. Bincika cewa duk ƙasa a cikin ma'aikatun mai sauya mitar yana da amintacce kuma wurin saukar ƙasa ba shi da tsatsa.

4. Yi amfani da injin tsabtace ruwa tare da bututun filastik don tsaftace ciki da waje sosai na majalisar inverter, tabbatar da cewa babu ƙura mai yawa a kusa da kayan aiki.

5. Aiki na babban ƙarfin wutar lantarki a cikin ma'ajin kewayawa na inverter ya kamata ya zama al'ada, kuma ya kamata ya iya rufe daidai da cire haɗin.

6. Haɗin da ke tsakanin igiyoyi a cikin mai sauya mitar ya kamata ya zama daidai kuma amintacce.

7. Bayan dadewa na rufe na'urar sauya mitar, sai a auna rufin na'urar canza mitar (ciki har da na'urar canza canjin lokaci da kuma babban da'irar kewayawa) sannan a yi amfani da megohmmeter mai karfin 1500V don aikin gyarawa. Bayan ƙetare gwajin rufewa kawai za'a iya fara mai sauya mitar.

8. Bincika iskar iska da haske na dakin jujjuya mitar, kuma tabbatar da cewa kayan aikin iska suna aiki yadda ya kamata.

9. A cikin watanni shida, ƙara ƙarfafa haɗin haɗin igiyoyin ciki na mai sauya mitar kuma.

5. Kula da yau da kullun na mai sauya mitar

1. Ƙarfafa bincike da tsara ma'aikata masu sadaukarwa don su kasance masu alhakin kare kariya na mitoci akai-akai;

2. Rikodin bayanan aiki. Yi rikodi da lura da mitar aiki, halin yanzu, da zazzabi na mai sauya lokaci na mai sauya mitar a kowane lokaci. Hawan zafin jiki na mai canzawa lokaci ba zai iya wuce 130 ℃ ba.

Rubuta tebur rikodin aikin mai sauya mitar don yin rikodin bayanan aiki na mai sauya mitar da mota akan lokaci, gami da mitar fitarwa, fitarwa na yanzu, ƙarfin fitarwa, wutar lantarki ta ciki DC na mai sauya mitar, zafin radiyo da sauran sigogi, kuma kwatanta su da bayanan da suka dace don sauƙaƙe farkon gano kuskure da haɗari.

3. Tabbatar cewa zafin yanayi a cikin dakin mai sauya mitar yana tsakanin -5 da 40 ℃. Sanya mutum mai sadaukarwa don bincika idan fanka mai sanyaya a saman majalisar inverter yana aiki da kyau kuma idan allon tacewa a ƙofar majalisar ya toshe. Tabbatar da santsin bututun iska mai sanyaya. Hanya ta musamman ita ce sanya daidaitaccen takarda mai kauri A4 akan allon tacewa na ƙofar majalisar, kuma takarda ya kamata a haɗa shi zuwa taga mai ɗaukar iska.

Domin tabbatar da santsi na bututun iska mai sanyaya, ya kamata a tsaftace tace sau ɗaya a mako. Idan akwai ƙura mai yawa a wurin, ya kamata a rage nisa mai tsabta.

4. Kula da muhalli

(1) Lokacin da zafin jiki ya yi girma a lokacin rani, ya kamata a ƙarfafa samun iska na wurin na'ura mai canzawa. Tabbatar cewa babu ƙura, acid, gishiri, lalata, ko fashewar iskar gas a kewayen iska;

(2) Lokacin rani lokacin damina ne, don haka a guji muhallin na'urar inverter kuma a hana ɗigon ruwan sama shiga cikin injin inverter. 6. Bincika tsantsan duk hanyoyin haɗin wutar lantarki, kuma tabbatar da cewa babu alamun fitar da ba na al'ada ba, baƙon wari, canza launi, tsagewa, lalacewa, ko wasu abubuwan al'ajabi a kowace kewaye.

5. Bayan kowace kariyar mai sauya mitar, bincika a hankali ga duk screws, wayoyi, da sauransu. don guje wa ƙananan abubuwa na ƙarfe waɗanda ke haifar da gajeriyar kewayawa a cikin mitar mai sauya. Musamman bayan yin gagarumin canje-canje ga da'irar lantarki, tabbatar da ingantacciyar haɗin haɗin yanar gizo na lantarki don guje wa faruwar abubuwan da suka faru na "koma baya".