nazarin musabbabin lalacewar sashin birki

Mai samar da birki yana tunatar da ku cewa kowane mai sauya mitar yana da naúrar birki (ƙananan wutar lantarki shine birki resistor, babban ƙarfin wutar lantarki shine transistor GTR da kewayensa), ƙarancin wutar lantarki ana kera shi a ciki, kuma ana yin babban ƙarfin waje.

Lokacin da injin aiki yana buƙatar birki cikin sauri, kuma a cikin lokacin da ake buƙata, ba za a iya adana makamashin farfadowa na mai sauya mitar a cikin madaidaicin madauri a cikin kewayon ƙarfin lantarki da aka ƙayyade ko kuma na'urar birki ta ciki ba zai iya cinye shi cikin lokaci ba, yana haifar da wuce gona da iri a cikin ɓangaren DC, ana buƙatar ƙara wani ɓangaren birki na waje don haɓaka amfani da makamashi mai sabuntawa.

Shin injin mitar mai canzawa yana cikin yanayin haɓakawa lokacin da aka ajiye shi, kamar yadda aka sanye shi da birki na inji?

Gabaɗaya, lokacin da mai sauya mitar ya tsaya da sauri, motar za ta ba da ƙarfin amsawa ga mai sauya mitar, kuma motar za ta kasance cikin yanayin haɓakawa Ana iya tantance ko injin ɗin yana cikin yanayin haɓakawa ta hanyar lura da ƙarfin bas na mitar mitar. 380V AC shigarwar. Ƙarfin wutar lantarki na DC yana kusa da 550V.

Shin sashin birki na mai sauya mitar yana aiki a wannan lokacin?

Bayan overvoltage na mitar Converter. Ƙungiyar birki ta gaba ɗaya tana da ƙofar birki. Wuce wannan bakin kofa. Naúrar birki za ta yi aiki.

Dalilan lalacewar naúrar birki

(1) Rashin daidaituwar wutar lantarki, ƙarfin naúrar birki ya yi ƙanƙanta (resistor ko chopper ya yi ƙanƙanta) don cinye kuzarin motsa jiki a cikin ɗan gajeren lokaci.

(2) Nauyin ya zarce iyakar da aka yarda da shi na sashin birki saboda wasu dalilai.

(3) Naúrar birki tana da ƙarancin zafi saboda ƙura ko wasu dalilai. Yi shi mai zafi sosai kuma ya lalace.

(4) Naúrar birki ta lalace saboda gajeriyar da'ira ta ciki sakamakon ƙura mai ɗaurewa.